Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามการ config Config Ubiquiti Unifi Access Point + lunux authentication
    เริ่มโดย piguyso
    Read 7,623 times

อยากทราบว่า ถ้าเราต้องการให้ Config Ubiquiti Unifi Access Point ใช้กับ linux authen ได้มั้ยครับ ต้องเซ็ตยังไง
ตอนนี้ ถ้า แชร์แบบไม่มี หน้า login(ของ linux ) ก็ใช้งานได้ครับ แต่ถ้า ต้องเข้าไป login ก่อน ดูเหมือนเครื่อง client จะไม่สามารถ คอนเนคเครื่องที่อยู่หลัง ap ได้ครับ ip 10.0.0.1 

ตั้งค่าไอพีและ SSID ให้ตัวอุปกรณ์ แล้วปิดโปรแกรมควบคุมของ Unifi เท่านี้ตัว unifi ก็เป็น AP ธรรมดาแล้วครับ

ssid ตั้งแล้วครับ แต่ ตัว ip ผมให้มันรับ dhcp    เข้าไม่ได้ครับ T_T แต่ ap ตัวอื่นที่เป็น syslink มัน เข้าหน้า login ได้ปกติ
ปิด software แล้วด้วยคับ

yod

ตัว Unifi AP การเข้าหน้า Config ต้องผ่าน โปรแกรม Unifi Controller เท่านั้นครับ ไม่สามารถทำเป็น Stand Alone ได้ครับ