Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• vlan ใน NanoM5 เพื่อแยกส่งเน็ทสองสาย
    เริ่มโดย zcero
    Read 4,014 times

พอดีผมลองเล่น NanoStationM5 แล้วไปเจอการตั้งค่าแบบ advanced
แล้วเห็น vlan เลยมีแนวความคิดว่าจะส่งเน็ทสองสาย โดยที่
lan0 : TOT adsl
lan1 : TOT fiber

เพื่อที่จะให้เครื่องที่ปลายทาง เครื่องที่ต่อ lan0 ก็ได้เน็ทของ TOT adsl
ส่วนอีกเครื่องที่ต่อ lan1 ก็ให้ได้เนฺ็ทของ  TOT adsl

หรือว่ามีวิธีอื่นไหมครับ ที่จะสามารถทำให้สิ่งอย่างว่าเป็นจริงอ่ะครับ