Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 4,059 times

คุณยอดครับ ขอวิธีเอา mikrotik วางหลัง router หน่อยได้ไหมครับ โดยที่ไม่ต้องเซต router ตัวหน้าให้เป็น บริด อะครับ

เพิ่มเตมอีกหน่อยครับ คือ เราเตอร์ของ TOT เป็นไฟเบอร์อะครับ ไม่มีโหมด บริด ก็เลยไม่รู้ต้อง config แบบไหนอะครับ เอาไปต่อหลังเราเตอร์ของ TOT ก็ออกเน็ตไม่ได้ ขึ้น DNS อะไรสักอย่างอะครับ

ถ้าเป็นสคริปของที่ร้านให้ทำการ ปิด PPPoE Client แล้วไปเปิด DHCP Client ครับเพื่อรับ ip จากเราเตอร์

แต่ต้องให้ ip อยู่คนละวงกันครับ

yod
ip ของ router tot เป็นอะไรครับ ถ้าเป็น 192.168.1.1 ให้แก้เป็น 192.168.2.1 แทนครับ

meni ip --> dhcp client --> จะมีรายการนึง ให้ enable ขึ้นมาครับ