Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• เช็คสาย low loss และเสา omni ยังไงครับ
    เริ่มโดย prateep
    Read 9,375 times
prateep

คือตอนนี้คิดว่าสัญญานไม่ออกเสาครับ เพราะลองเอา noteboot รับดูได้ประมาณ 200 เมตรครับ
คือผมมี ap wrt45gl ครับ แล้วผมก็ลองเอาของเพื่อนมาต่อ ก็ได้ระยะเท่ากัน เหลืออยู่ที่สาย low lossและเสา
ลืมบบอกไปเสาของผมเป็นเสา omni tactio laxo-an-gp15l (15dbi) ถ้าชุดที่ใช้นี้ ใช้งานได้ปกติ จะสามารถรับสัญญาน
ได้ไกล้ไหม กับ notebook ในที่ไม่มีสิ่งกีดขวาง