Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,609
กระทู้ทั้งหมด
10,041
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• สอบถามอาการหน่อย ครับ nanostation m5
    เริ่มโดย ohm131
    Read 6,539 times

อาการเมื่อปิดแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ speed เหลือ 10Mbps ครับ ปกติ  speed จะอบู่ที่ 100Mbps สาเหตุเกิดจากอะไรครับแก้ไขยังครับ

yod

1. Port lan ของ ubiquiti เสีย (ส่งเคลมครับ)
2. สาย lan มีปัญหา (ลองเปลี่ยนสาย lam)
3. port lan ของ computer มีปัญหา (ลองเปลี่ยนเครื่องทดสอบ)