Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สัญญาณไวเลส
    เริ่มโดย พี
    Read 10,430 times
พี

ตึก3ชั้น วางโมเด็มชั้น2 (linksys WAG54G2) ชั้น1 ใช้ usb ไวเลส ใช้งานได้60-70% พอเอาไปลองใช้ชั้น3 กลับสัญญาณอ่อนจน connect ไม่ได้  ซื้อแบบ pci TP-link tp-WN353GD ก็ใช้ไม่ได้ ถ้าเราซื้อเสาแรงขึ้นจะสามารถรับสัญญาณได้ไหม

yod

อุปกรณ์ linksys WAG54G2 หรือที่เรียกกันว่า All In One ตัวนี้ใช้ภายในบ้าน1-2 ชั้น กำลังดีครับ ถ้า 3 ชั้น แล้วเป็นอาคารพานิชย์ด้วย สัญญาณอาจไปไม่ถึงชั้นบนสุดครับ

pci card ที่เครื่องที่ชั้น 3 ตั้งอยู่ตรงมุมอับหรือเปล่าครับ มีลูกค้าผมเคยเจอปัญหาคือ เอาก้น case ไปวางไว้ชิดกำแพงเลย ผมเลยแนะนำให้ยกมาตั้งไว้บนโต๊ะ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ