Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,043
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ขอความช่วยเหลือครับ RB2011UAS-2HnD-IN
    เริ่มโดย std99
    Read 4,894 times

เพิ่งส่งให้ทางร้าน setup OS ใหม่และมาตั้งค่า usernam/pass ใน bridge Mode เพื่อออกอินเทอร์เน็ต และเปิดใช้ Hotspot โดยที่ยังไม่ได้เพ่ิม User ใหม่ ยังคงใช้ user ที่ทางร้านตั้งไว้ให้เพื่อใช้ในการทดสอบ ปรากฏว่าช่วงทดสอบ Hotspot สามารถใช้งานได้ปกติ หลังจากนั้นก็เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งคืน พอรุ่งเช้ามา ก็ขึ้น Loading kernal from nand ลองถอดปลั๊กออกแล้วเสียบใหม่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้องทำยังงัยครับ

yod

มีไฟดับเกิดขึ้นหรือเปล่าครับ แนะนำควรต่อเข้ากับ ups ด้วยนะครับ