Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ------------------ขอความช่วยเหลือด่วนครับ มือใหม่ครับ -------------------------
    เริ่มโดย manwood2006
    Read 5,951 times

ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ  มือใหม่  ไม่เคยมีความรู้เกี่ยวกับ  ระบบ  พวกนี้เลย

แต่จำเป็นต้องนำมาใช้    ผิดกติกา ประการใด  ต้องขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

อุปกรณ์    linksys  wrt54gl   2  ตัว   อินเตอร์เน็ต    10/1        

-  ห้องแถว   2  แถว ๆ  10  ห้อง   หันหน้าเข้าหากัน  ( ห่างกันประมาณ  10  ม.  โล่ง ๆ  )

-  จะติด  AP   ไว้ตรงกลาง  ระหว่าง ห้องที่  5-6  

-  ฝั่งตรงข้ามก็เช่นกัน    repeater   เอา

-  การใช้งาน    24   ชม.  

ข้อสงสัย   (ปัญหา)

-  ตอนนี้ทั้ง  2  ตัว  ใช้  F/W  tomato  จำเป็นต้อง up  เป็น  DD-WRT  หรือไม่

-  ตัวหลัก   มี   user  conect  ประมาณ  4-6   use     ตัว repeat   มี  user  conect  ประมาณ  4-6  use

-  กรณีนี้  ตัว  AP  หลัก  จะต้องทำงานหนักหรือเปล่า  เพราะ  รวมแล้วมี   use  connect  รวมกันถึง  12  use

-   ถ้าจะเอาสาย  lan  ต่อจาก    AP   ตัวหลัก   ไปเข้า  hup  แยก  อีก  3  เครื่อง   มันจะไหวหรือเปล่าครับ

-  ต้องแยกเพราะ  มีแถวด้านหลัง อีก    3  ห้อง  

เพิ่มเติม

-   อยากได้  วิธี  set   tomato   และ   set  repeater   tomato  ครับ

-  หรือ  ถ้า  up  เป็น   dd-wrt   แล้ว  ก็คงต้องขอวิธีการ   set   และ  repeater  ww-wrt  ครับ

รบกวนด้วยครับ  หรือมีเบอร์โทร  ขออนุญาต   ขอ  เพื่อโทรปรึกษา   ด้วยครับ  

มือใหม่  อยากหาความรู้เพิ่มเติมครับ    ได้โปรดพลีสสสสสสสสสสส.............