Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ต้องการข้อมูลด่วนครับ
    เริ่มโดย attapong9
    Read 8,425 times

ผมจะซื้อ modem linksys WRT54Gl Wrileless ตัวนี้มัน hotstop ในตัว เห็นเขาบอกว่า ได้ 32 User มันแฮงก์ง่ายหรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจข้อมูลเห็นบ้างคนบอกว่าได้แค่ 8 USER ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมจะได้ตัดสินใจซื้อถูก หรือเมล์ มา ที amarapon99@hotmail.com

yod

อุปกรณ์ Router พวกนี้จะเป็นลักษณะ Embeded Linux ซึ่งจะใช้ Software ในการ Process ต่างๆ โอกาสที่จะแฮ้งมีอยู่แล้วครับ ควรจะมีการปิด/เปิด หรือ Reboot บ้างครับ

คำว่า Hotspot ในตัว ไม่เชิง Hotspot ในตัวครับ จะต้องไปเชื่อมต่อกับ Radius Server อีกที ซึงจะ Support ใน Firmware DD-WRT

ส่วนการจะให้เป็น Hotspot ในตัวเลย ผมเคยลง OpenWRT แล้ว ลง Chilli + Freeradius + mysql ผลคือหน่วยความจำไม่พอ เลยต้อง re-flash กลับเหมือนเดิม

เรื่องการรองรับ User มีลูกค้าที่เคยใช้ในสำนักงานใช้กันทั้งหมดประมาณ 14 เครื่องครับ เลยไม่แน่ใจว่าได้มากกว่านี้ได้อีกหรือเปล่าครับ