Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,609
กระทู้ทั้งหมด
10,042
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• การทวนสัญญาณไวเลส
    เริ่มโดย จำเนียร นันต้อย
    Read 10,818 times
จำเนียร นันต้อย

โดยการใช้ bullet m2hp จะต้อง config อย่างไรครับ แนะนำพร้อมบอกอุปกรณ์ ด้วยครับ
ตอนนี้รับสัญญาณในพื้นที่ โล่งได้ 2 กิโลเมตรแล้วครับ
แต่มันไม่สามารถทะลวงกำแพงได้ ตอนนี้ผมขึ้นเสาไว 12 เมตร จากพื้นดิน 
ถ้าเราเอาไปต่อไว้ที่บนหลังคาตึกจะทำให้สามารถ สัญญาณได้มัยครับ ตัวปล่อยสัญญาณนะครับ

yod

สวัสดีครับ

กำแพงที่ว่านี้เป็นตึกหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นตึก สัญญาณไม่น่าจะผ่านไปได้ครับ

ตัวรับไปตั้งบนหลังคาตึก ตึกกี่ชั้นครับ ถ้าสูงๆ และใช้เสาแบบ panel ในการรับ ควรจะปรับมุมลงมาซักหน่อยครับ