Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ต้องการ ใช้ wireless ใช้รุ่นไหนดีครับ
    เริ่มโดย alexbbcom
    Read 6,771 times

ต้องการกระจายสัญญาณ wirless ครับ
ตอนนี้ยังไม่มีอุปกรณ์ต้องการติดตั้งใหม่ครับ
พื้นที่ชั้นละ 300 ตร.ม. มี 3 ชั้นครับ
ใช้ Deliberant APC 2Mi-af  หรือ
EnGenius ECB-300 Wireless Access Point ความถี่ 2.4GHz ความเร็ว 300 Mbps กำลังส่งแรงมาก 800 mW  ดีครับ
กระจายจากชั้น 1 จะไปถึงชั้น 3 หรือไม่ครับ

yod

กระจายถึงครับ แต่ตัวรับไม่น่าจะส่งสัญญาณมาถึงตัว access point ได้

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1894.0.html

เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ใช้ net ของ tot เป็น tot wi net ครับ
ต้องการให้ wirless กระจายทั้ง 3 ชั้น แบบ iphone ipad  มือถือใช้ได้ครับ

จากรูป อ่านแล้วพอเข้าใจว่า ต้องกระจายสัญญานทุกชั้นใช่ไหมครับ แต่ละชั้นสูงประมาณ 5  เมตรได้
และกำลังเดิน network ภายใน Lan สาย อยู่ครับ
ผู้จัดการต้องการให้เพิ่มเติม wireless เข้ามาด้วยไว้บริการคนเข้ามาติดต่อ
ต้องการให้มันสามารถกำหนดความเร็วการใช้งานได้ไม่ให้แรงจนเกินไป

EnGenius รุ่น ECB-300  กับ EnGenius รุ่น ECB-350 มันต่างกันอย่างๆครับ ชั้นล่าง เล็งตัวนี้อยู่ มันแจก ip ได้ใช่ไหมครับให้มันเป็นคนละวงกับ lan สาย
แต่ใช้ net ได้เหมือนกัน แล้วชั้น 2 กับ ชั้น 3 ใช้ ตัวกระจายธรรมดาเอาแนะนำหน่อยครับ