Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Deliberant APC 5M-90 สามารถใช้ร่วมกับ Ubiquiti ได้หรือไม่ ?
    เริ่มโดย tongmania
    Read 15,780 times

สอบถามครับ

คือผมใช้  Ubiquiti Rocket M5 Access Point เป็นตัวหลัก

และ ถ้า ผมใช้ Deliberant APC 5M-90 เป็น Station  สามารถใช้ร่วมกับ Ubiquiti ได้หรือไม่ ?

ระบบ iPoll มันคืออะไรครับ ?

ขอบคุณครับ

ติดตั้งกล้องวงจรปิด

พอจะมี ท่านใดให้ข้อมูลได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

yod
iPoll จะคล้ายๆกับ AirMax ครับ เป็นเทคโนโลยีเฉพาะของ Deliberant เช่นเดียวกับ AirMax ของ Ubiquiti ครับ จะเป็นการจัดสรรช่วงเวลาในการเชื่อมต่อเพื่อไม่ให้ packet ชนกันแล้วทำระบบ Point To Multi-Point ครับ

ถ้าเป็น Mode Access Point กับ Station สามารถใช้ข้ามค่ายได้ครับ แต่ถ้าเป็น WDS ไม่แนะนำครับเพราะจะยังไม่เป็นมาตรฐาน

สอบถามเพิ่มอีกนิดครับ

กรณี ตัว Access point เปิด Airmax และ ตัว station เป็น deliberant มันจะสามาถเชื่อมกันได้มั้ยครับ

ขอบคุณพี่ยอดครับ

yod

ไม่ได้ครับ ต้องปิด AirMax และ Set เป็น Access Point กับ Station เท่านั้นครับ