Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ แต่winxpเข้าได้ปกติ
    เริ่มโดย dekkhon
    Read 11,425 times

win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ  แต่winxpเข้าได้ปกติ(fix ipและต่อผ่านlan ทั้ง2os) 

ใช้Wireless Boardband Router Linksys WRT54GL

ไม่ทราบว่าต้องไปเซ็ตค่าตรงไหนอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

yod

ถ้ามีเครื่อง connected ได้ปกติ แต่อีกเครื่อง conneted ได้แต่หลุดบ่อย ไม่น่าจะเกี่ยวกับการ config ครับ ลงอลง driver card wireless ใน windows ใหม่ครับ