ผู้เขียน หัวข้อ: win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ แต่winxpเข้าได้ปกติ  (อ่าน 5164 ครั้ง)

dekkhon

• Newbie
  • *
win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ แต่winxpเข้าได้ปกติ
« เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2013, 16:09:51 »
win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ  แต่winxpเข้าได้ปกติ(fix ipและต่อผ่านlan ทั้ง2os) 

ใช้Wireless Boardband Router Linksys WRT54GL

ไม่ทราบว่าต้องไปเซ็ตค่าตรงไหนอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

yod

• Administrator
  • Hero Member
    • Sysnet Center
Re: win 7 เข้าเน็ตไม่ได้บ่อยๆ แต่winxpเข้าได้ปกติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 07:31:11 »

ถ้ามีเครื่อง connected ได้ปกติ แต่อีกเครื่อง conneted ได้แต่หลุดบ่อย ไม่น่าจะเกี่ยวกับการ config ครับ ลงอลง driver card wireless ใน windows ใหม่ครับ

Share via facebook