Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามการติด wireless outdoor แบบมีตึกบัง ครับ
    เริ่มโดย thapapon
    Read 11,361 times
thapapon

ขอสอบถามเรื่องอุปกรณ์ที่ต้องใช้หน่อยนะครับ

พอดีว่าที่บ้านมีระบบ IP cam , กับ บัญชี ซึ่งมันต้อง Sync กันลองทำผ่านอินเตอร์เน็ทแล้วช้ามากคิดว่าจะลองทำแบบ wireless ดูครับ แต่ปัญหามีอยู่ว่า อีกบ้านหนึ่งสูง 3ชั้น มีดาดฟ้า กับอีกบ้าน สูง 1 ชั้น ห่างกันประมาณ 500 เมตร แล้วมีตึกใหญ่ๆ แถวๆราชดำเนิน บังอยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะมีผลหรือป่าว เพราะไม่กล้าตัดสินใจครับ

อ้อ ที่บ้านที่สูง 1 ชั้นติดเสาอากาศ วิทยุสื่อสาร 245Mhz (เสาสูง3เมตร+ตัวบ้านสูงอีก ~10 เมตร) อยู่นะครับแล้วสามารถ ส่งสัญญาณไปถึง บ้านที่สูง 3 ชั้น ได้ครับ ไม่ทราบว่า การทำ wireless สามารถรับสัญญาณ ได้ดีหรือป่าวครับ   :)

ขอบคุณมากครับ

yod

ถ้ามีตึกสูงบัง สัญญาณไม่น่าจะทะลุผ่านไปได้ครับ