Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ปกติเราตั้ง Reboot หรือป่าวครับ ถ้าไม่ Reboot เน็ตช้า
    เริ่มโดย therd1181
    Read 6,004 times

ปกติเราต้อง reboot หรือป่าวครับ สังเกตุมา 4 ครั้งแล้ว คือเปิดทั้งไว้ ประมาณ 20 วันขึ้นไป เน็ตจะเริ่มช้าลง ๆ พอเรา Reboot ก็หาย 20+ วัน ผ่านไปเริ่มเป็นอีก
เลยอยากสอบถามว่า มันจำเป็น ต้อง Reboot หรือป่าวครับ ที่อื่นเป็นเหมือนกันหรือป่าว หรือว่าเป็นของผมคนเดียว
แนะนำหน่อยครับ

ของผมเปิดไว้นานๆ เป็นเดือนๆ ก็ไม่เคยมีปัญหาอืดช้าอะไรนะครับ (RB450G)

แต่รีบูตบ้างก็ดีครับ เผื่อมันจะได้เคลียร์อะไรใน RAM ออกไปบ้าง ;D

ขอบคุณครับ ผมใช้ CCR1016 ครับ CPU วิ่ง 1-5 ไม่เกินนี้ เย็นเจี๊ยบ ส่วน ram เหลือ จิ๊กกว่าๆ
เก็บ log ส่งไป server อีกตัว ไม่ได้ทำ proxy