Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• มือใหม่ขอคำปรึกษาครับ !!
    เริ่มโดย halajuku
    Read 9,000 times

ผมใช้ mikrotik 450g ก่อนผมจะตัดสินใจถาม ผมได้อ่านทุกอย่างในบอร์ดนี้และบอร์ดอื่นๆแล้วแต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ลองทำตามแล้วก็ใช่ได้มั่งไม่ได้มั่ง ลองผิดลองถูกอยู่เกือบ อาทิตย์ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ  เลยคิดว่าตัดสินใจถามดีกว่า

ประเดนที่ 1 ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมจะทำ user authentication แบบ lan ต้องทำแบบไหนครับ ผมอ่านดูแล้วมีแต่ทำใน hotspot หรือว่าทำใน hotspot ได้อย่างเดียว
ประเดนที่ 2 ผมอยากให้ user ใช้ internet ได้แค่ตอนเที้ยงอย่างเดียว นอกนั้นรับส่งได้แต่ email และ translate google แต่จะยกเว้นแค่บาง user ที่สามารถใช้ net ได้นอกจากเวลาเที้ยง แต่เข้า web Anterten ไม่ได้

ผมไม่มีความรู้ว่ามันทำแบบ lan ได้มั้ยหน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ลองผิดลองถูก เก็บข้อมูลมา จะเกือบอาทิตย์แล้ว โดนหัวหน้าบ่นว่าทำงานช้า เครียดมากๆ ปกติทำแต่ pfsene ,endian firewall,clearOS T^T ขอบพระคุณครับ

ซวยแล้ว T^T หัวหน้าซื้อมาจาก ที่อื่น T^T แต่ก็ขอบคุณครับ