Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• Block facebook แยกตาม Profile UserMan ได้หรือป่าว ครับ
    เริ่มโดย ceser
    Read 7,728 times

Block facebook แยกตาม Profile UserMan ได้หรือป่าว ครับ

ผมบล็อคอยู่...แต่ เป็นIp
USERMAN รอคุณ Yod แล้วกัน
มาช่วยดันให้ ครับ

yod
น่าจะยากครับ เพราะใน routerboard จะมี address list ที่ใส่เป็น ip ได้เท่านั้นครับ

อาจจะต้อง fix ip ที่จะแจกให้ user นั้นๆ แล้วใส่ใน address list ที่ firewall ให้สามารถเข้า facebook ได้

ขอบคุณครับ ถ้ามีวิธีทำ รบกวนด้วยนะ ครับ

rws
ตอนนี้สามารถทำได้หรือยังครับ................ถ้าได้ผมจะบรรลุวัตถุประสงค์การซื้อเลยครับ

yod

ถ้า หลอก ชี้เป้า www.facebook.com อะไรประมาณเนี่ยกลับไปที่ ip อื่น จะพอทำได้มั้ยครับ ....