Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามปัญหา UniFi AP Pro
    เริ่มโดย dadisjoke
    Read 6,158 times

ปกติใช้ตัว LR อยู่ 4 ตัวครับ แต่พอขยายพื้นที่แล้วไม่พอ เลยซื้อตัว Pro มาติดเพิ่ม 1 ตัว เอามาปล่อยแค่ 2.4 (11n/g)

ปรากฏว่าคอมพิวเตอร์จับสัญญาณไม่ได้เลย มีแค่ 2-3 เครื่องที่ใช้งานได้ (คอมรุ่นเดียวกัน สเปกเดียวกัน) แต่มือถือจะใช้ได้

ลองลงไดรเวอร์ไวเรสการ์ดใหม่, รีเซ็ทค่า AP Pro ก็ยังไม่ได้

UniFi webcontroller เป็น ver. 2.4.4

ตอนนี้ตันทุกทางแล้วครับ วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ