Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอวิธีิ restat 450 G ด้วยครับ
    เริ่มโดย pawat
    Read 6,490 times

พี่ครับผมใช้ 450G มันมีอาการเหมือนกับ เข้า Login ไม่ได้ทั้งที่มีคนเล่นแค่ 10 คน แต่พอดึงปลั๊ก แล้วเสียบใหม่มันก็ใช้ได้ ผมอยากให้มัน restat auto ช่วยด้วยครับ พี่ๆๆ

yod

ขอ error ที่แจ้งตอน login ไม่ได้ด้วยครับ เดี๋ยวตรวจสอบให้ครับ

คือประมาณว่าลูกค้าไม่สามารถ get ip ได้ มันแบบประมาณว่า ตัว450G มันไม่จ่ายipอ่ะคับ

เอา log ตอนที่เกิดปัญหามาดูครับ ถ้าอยากให้คนอื่นช่วยได้ถูกจุด

เขาไปดูยังไงอ่ะคับ คือผมดึงปลั๊กออกไปแล้วอ่ะคับ

คือ พอ login แล้ว
เอาตัว Error สีแดงๆมาแจ้งที่นี่เลยครับ

คือว่ามันไม่ขึ้น Error แต่ว่าตัวเครื่องของลูกค้า ไม่สามารถรับ ip ได้ มันขึ้นว่า กำลังรับ ip แต่ว่าตัว router เหมือนไม่จ่าย ip มาให้คือประมาณว่าตัว iPad มันหมุนๆแบบว่ารอ ip นานมากแล้วก็ไม่สำเสร็จ พอผมปิด เปิด ตัว router มันก็ใช้งานได้เลยครับก็เลยคิดว่า อยากให้ตัว router มันสามารถ restat เอง วันละครั้ง อ่ะครับ

yod
บางทีอาจจะเข้ากฎ murphy's law  ;D ;D ;D

ผมทำวิธีการตั้ง Schedule Reboot ไว้ให้แล้วนะครับ https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,2209.0.html

แต่ถ้ามี Error ตอนที่เกิดปัญหา แจ้งด้วยนะครับ จะได้แก้ไขได้ถูกจุดครับ  :D