Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,609
กระทู้ทั้งหมด
10,041
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• สอบถามเรื่องเสา yagi คับ
    เริ่มโดย tstc8tr11
    Read 10,709 times

1. เสา YAGI แบบ low profile นี่คุณภาพจะแย่กว่าแบบธรรมดาเยอะมั้ยคับ (ทั้งวัสดุและคุณภาพของสัญญาณ)

2.ถ้านำเสา YAGI มาต่อกับ Linksys WRT54GL แล้วนำมา Repeat สัญญาณ wireless ของ True จะช่วยให้รับสัญญาณได้ดีขึ้นมั้ยคับ

yod

สวัสดีครับ

1. ประสิทธิภาพเท่าเดิมครับ แต่วัสดุจะ downgrade ไปประมาณ 30% ซึ่งจะหมายถึงอายุการใช้งานที่ลดลงครับ
2. ดีขึ้นแน่นอนครับ เพราะเสาเดิมๆของ Linksys WRT54GL จะอยู่ที่ประมาณ 4dBi ครับ และเรายังสามารถนำเสาไปตั้งภายนอกอาคารได้ด้วย