Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องการตั้งค่า RB2011UAS-2HnD-IN
    เริ่มโดย digitals
    Read 4,271 times

ผมมีโมเด็มเร้าเตอร์  ที่ใช้จ่ายอินเตอร์เน็ต คือผมต้องการที่จะตั้งค่า RB2011UAS-2HnD-IN

ผมจะต้องตั้งค่าอย่างไรครับ  รบกวนด้วยน่ะครับ

yod

ไม่เข้าใจคำถามครับ รูปที่ capture มามันคือรูป network property ช่วยอธิบายให้ละเอียดกว่านี้ด้วยครับ

ส่วนการตั้งค่าอุปกรณ์ Mikrotik ปกติทางร้านจะ config ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ส่วน modem ถ้าเลือก set เป็น bridge ก็ให้ mikrotik เป็น pppoe server ตามเอกสารที่ทางร้านแนบไปให้ครับ