Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• 1 User สามารถให้ออนหลายคนไดไหมครับ
    เริ่มโดย mrcommander
    Read 13,991 times

สวัสดีครับคุณยอด มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ มีลูกค้าสอบถามมาว่า ติดเนตแล้วอยากใช้ได้หลายๆคนสามารถทำได้ไหม
ผมก็บอกว่าทำได้ครับ ใช้ได้2-3คนแต่ต้องจ่ายเพิ่มอีก เขาถามว่า ถ้า3คนก็900เลย ถ้า500แล้วเล่นได้3-4คนได้ไหม
คุณยอดพอมีวิธีแนะนำไหมครับ นอกจากที่คุณยอดนำเสนอว่าให้ทำมัลติยูสเซอร์กำหนดใน Winbox,Userman

ขอบคุณครับ

กำหนดจำนวนเครื่องที่ใช้งานพร้อมกันได้ ต่อแอคเคาท์สิครับ

ครับ แบบนั้นคุณยอดเคยแนะนำแล้วครับ แต่เค้าจะเอาไปให้บริการลูกค้าในโรงแรม ผมก็เลยยังตึบอยู่

ผมงงกับคำถามและความต้องการของคุณมากกว่า ว่าอยากได้อะไรกันแน่?

ผมติดปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับ คืออยากให้ลูกค้าทั้งตึก ใช้ user เดียวกัน เล่นฟรีตอนปีใหม่น่ะครับ แต่เซ็ตยังไงก็ไม่ได้ พอจะมีคำแนะนำมั้ยครับ (ที่ช่อง Shared user ใน userman ผมเลือกเป็น Unlimited ก็แล้ว เลือก not used ก็แล้ว ก็ยังเล่นพร้อมกัน 2 เครื่องไม่ได้ครับ)

พอล็อคอินแล้ว หน้าจอล็อคอินจะแจ้งเป็นตัวสีแดงด้านล่างว่า simulaneous session limit reached น่ะครับ ต้องไปตั้งค่าตรงไหน ถึงจะทำให้ 1 user ใช้งานได้ 50 คนขึ้นไปครับ

พอดี โทรไปที่ร้านครับ พี่เค้าแนะนำมาว่า ต้องเข้าไปแก้ใน winbox ด้วย เค้าแนะนำให้ไปหาข้อมูลในเว็บบอร์ดน่ะครับ ผมหาเจอพอดีเลยเอาลิ้งค์มาฝาก https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1675.0.html

ขอบคุณครับ

yod
ถ้าต้องการ Share Users เกิน 10 Users ต้องสร้างผ่าน Winbox --> Hotspot --> User Profile ครับ ใน Userman จะเลือกค่าได้แค่ 10 ครับ

อยากสอบถามท่านผู้รู้ครับช่วยผมด้วย คือว่าเอาเน็ตมาจากเน็ตหอแบบล็อกอิน แล้วมาใส่ในคอมแชร์ออกมา ใส่mikrotik rb750gl ใช้ router linksys e1200 เป็นตัวปล่อย แต่พอลองใช้ดู ล็อกอินแค่ 1 user แต่ ทำไม user ที่เหลือหรือว่าคนอื่นๆที่เข้ามาเชื่อมต่อของเราสามารถเล่นได้หมดเลย ช่วยยยๆๆด้วยครับ ขอบคุณ