Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,612
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามคุณยอดเร่งด่วน
    เริ่มโดย mrcommander
    Read 7,123 times

สวัสดีครับคุณยอด พอดีผมเห็นข่าวจากfacebook ว่า ช่วงนี้มีการตรวจจับการนำเข้าพวกอุปกรณ์ตระกูล Ubi กันเยอะ เพราะอะไรผมไม่แน่ใจนัก จากที่อ่านๆมาก็ประมาณ ตัดราคากันเอง เลยแจ้งให้ตรวจจับซะงั้น แล้วส่งเรื่องเข้า กสทช. แบบนี้ คุณยอดจะโดนด้วยไหมครับ เป็นห่วงครับผม

yod

พวกอุปกรณ์โทรคมนาคมการนำเข้าต้องมีใบอนุญาติครับ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องตัดราคาหรืออะไรหรอกครับ เป็นข้อกฏหมายเลยครับ เหมือนนำเข้ารถ สุราต่างประเทศ ก็มีหน่วยงานสรรพสามิตมาเกี่ยวข้อง อุปกรณ์โทรคมนาคมทุกยี่ห้อก็มีกสทช.มาเกี่ยวข้องด้วยครับ

ส่วนจำหน่ายอุปกรณ์โทรคมนาคมผมมีใบอนุญาติอยู่แล้วครับ 

ขอบคุณมากเลยครับ ;D

yod
ถ้าเรื่องนำเข้าไม่ถูกต้องแล้วโดน กสทช นี้หนักนะครับ โดนปรับเขานับเป็นตัวเลย เหนาะๆก็ตัวละ 2-5 พัน แถมเป็นคดีอาญาอีกต่างหาก แต่จ่ายค่าปรับจบคดีก็จบ แต่ถ้าโดนซัก 50 ตัว ก็เป็นแสนครับ ของก็ถูกยึด