Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• กำหนด fix ip แล้วไม่ออกเน็ต บน FQR7201
    เริ่มโดย eaksak
    Read 13,306 times

ผมไปกำหนดให้บางเครื่องเป็น fix ip ปรากฏว่าเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องที่รับ ip จาก DHCP ก็จะเข้าอินเตอร์เน็ตได้ตามปกติ ไม่ทราบว่าต้องไปกำหนดที่เมนูไหนครับ
สำหรับ fix ip เบอร์นี้ ไม่ได้ไปกำหนดไว้ใน IP&MAC binding นะครับ และก็ไม่ได้อยู่ในช่วงที่แจก ip จาก DHCP ด้วย

แก้ไขได้แล้วครับ ต้องเอาใส่ bind ip& MAC address ครับ จึงจะเข้าเน็ตผ่าน fix ip ได้