Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• จะติดเน็ตบ้าน อยากรู้ว่าต้องใช้กี่เมกถึงจะพอต่อการใช้งานครับ
    เริ่มโดย ผมชอบกินกาแฟ
    Read 25,884 times

อยากรู้ว่าต้องเลือกเน็ตโปรเท่าไหร่? กี่เมกถึงจะพอต่อการใช้งานครับ
แล้วเลือกค่ายไหนดี? 10เมกจะพอมั้ย? เพราะตอนนี้กำลังสนใจ 10เมกของทรูครับ

ไม่แจ้งข้อมูลอะไรเลย ไม่สามารถตอบได้ครับว่าพอหรือไม่พอ จะใช้กี่คน กี่เครื่อง จำกัดความเร็วเครื่องละเท่าไรหรือไม่

ถ้าใช้เครื่องเดียว ชิวๆ ติด 10 Mbps พอครับ

ใช้เองครับ มีแค่ tablet แล้วก็คอมหนึ่งตัว
อยากเอาไว้ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ แล้วก็ youtubeครับ
แล้วแบบนี้ควรติดของเจ้าไหนดีครับ  ;D

Nui

ผู้ให้บริการแต่ละราย ดี-แย่ในแต่ละพื้นที่แตกต่างกันไป

แนะนำให้ลองสอบถามคนข้างบ้าน ใกล้บ้านดู ว่าเค้าใช้อะไร ดี-แย่อย่างไร แล้วค่อยตัดสินใจเอา
เลือกผู้ให้บริการที่มี node ใกล้บ้านได้ ก็จะเป็นการดี ยิ่งไกล ยิ่งเกิด noise ความเร็วตก หลุดบ่อย

ไม่รู้ทำไมแถวบ้านผมทรูชอบหลุด แต่ถ้าเอาแบบคุ้มๆ แนะนำtot 13เมกไปเลยครับ ตอนนี้เค้ากำลังมีโปรอยู่ คุ้มคั๊บคุ้ม!! มีแถม3gแถมWifi

ถ้าจะติดของทรู ผมว่าไปติดของTOT เน็ตบ้านดีกว่าครับ
เพิ่มสตางค์อีกนิดหน่อย ได้เน็ต13Mbไปใช้แบบเต็มๆ 
อ่านเพิ่มที่ลิงค์เลย http://totnathawee.com/tot-hi-speed/

10 MB ผมใช้งานอยู่ครับตอนนี้

อันนี้ผมก็ยังงงอยู่ในเรื่องของ หน่วยของความเร็วของเน็ตใครผูู้รู้ให้ข้อมูลหน่อยนะครับ