Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ใช้ Bullet M2HP ร่วมกับ Pico M2HP ได้ไหม
    เริ่มโดย akaran
    Read 9,699 times

ต้องการเป็นตัวส่งสัญญาณ Bullet M2HP (ยิงสัญญาณพร้อมกับปล่อยสัญญาณรอบๆๆ)
และใช้ Pico M2HP เป็นตัวรับสัญญาณ (รับสัญญาณพร้อมกับปล่อยสัญญาณรอบๆๆ)
จะทำได้ไหม ดีไหม หรือใช้เหมือนกัน ทั้ง 2 ตัว

สามารถทำได้ครับ แต่ระยะทางในการรับสัญญาจะน้อยกว่าตัว bullet เพราะว่า pico เป็นเสาแบบ sma แรงอัดสัญญาณจะได้น้อยกว่าเสาแบบ n-type

คือว่าจะทำ Hotspot
แนะนำไหมครับ ตอนนี้ ผมมี  Pico M2HP 1 ตัว คือ ต้องการขยายสัญญาณให้ครอบคลุมนะครับ
คิดว่า จะใช้  Pico M2HP + เสา 9db sma outdoor

แล้วอยากทราบว่า ตัวไหนดีกว่าครับ ระหว่าง Bullet M2HP กับ Pico M2HP

ถ้าใช้กับ smartphone / notebook แนะนำเป็น pico m2hp ครับ*
ถ้าเน้นส่งสัญญาณระยะไกลๆ แนะนำ bullet m2hp + เสา 12db*
(*แต่ใช้งานจริงกับมือถือ / โน้ดบุ๊ค ได้ไม่เกิน 300 เมตรนะครับ)