Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• สอบถาม...การตั้งค่า Ubiquiti Nano Station M2
    เริ่มโดย kengcoms
    Read 7,649 times

ผมมี 2 office ใช้ Ubiquiti Nano Station M2 ลิ้งค์ระหว่างกัน แต่ทั้งสองที่มี internet ใช้ของใครของมันอยู่แล้ว (dhcp คนละวง)
ประเดนคือทั้งสองฝั่งต้องใช้โปรแกรม บ/ช ร่วมกัน เพราะ server อยู่ที่ office 1
ปัญหาคือการจ่าย ip dhcp ของ router
office 1 ดันได้ dhcp ของ router office 2 ก่อนแทนที่จะได้ dhcp office 1 ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้
ผมอยากทราบว่าตัว Ubiquiti Nano Station M2 สามารถ config ให้เชื่อมต่อถึงกันได้แต่ต่างคนต่างได้รับ dhcp router ของ office ตัวเองได้หรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยนะครับ