Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามหน่อยครับ เรื่องกระจายสัญญาณทุกชั้น
    เริ่มโดย soft2000
    Read 5,213 times

สอบถามหน่อยครับ เรื่องกระจายสัญญาณทุกชั้น  คือผมมีเน็ต 1 เส้น มีจำนวนชั้น 5 ชั้น
ต้องการให้กระจายสัญญาณ wifi ทุกชั้น ออกเน็ต พร้อมสามารถจับสัญญาณโดยไม่ต้อง login ใหม่ ควรทำอย่างไร

เพราะ ถ้ากำหนด AP เป็นชื่อชั้น ไปชั้นอื่นๆ คลื่น login ก็จะมีการเปลี่ยนตามชั้นนั้นๆ จึงไม่อยากให้มีการ login ใหม่เวลาไปตามชั้นอื่นๆ

ถ้าตั้งชื่อ SSID ต่างกัน client เชื่อมต่ออัตโนมัติกับชื่อใหม่เองไม่ได้หรอกครับ เจ้าของเครื่องต้องกดเชื่อมต่อเอง ยกเว้นเคยเชื่อมต่อมันซะทุกชั้นแล้ว กดให้เครื่องจดจำเอาไว้ มันก็จะต่อเองเวลาเจอสัญญาณอันไหนแรงที่สุด

แต่ต้องล็อกอินใหม่หรือเปล่า ขึ้นกับระบบ Hotspot ของคุณว่าตั้งไว้อย่างไร ใช้ cookie มั้ย, หลุดออกจาก Timeout ไปแล้วหรือยัง ฯลฯ