Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากทราบการ config Mikrotik1100AH กับ Switch Cisco WS-C3560X 24TT-S
    เริ่มโดย urp2007
    Read 9,549 times

อยากทราบวิธีการ config Mikrotik1100AH กับ Switch Cisco WS-C3560X 24TT-S ขอแนวทางการ config ด้วยครับ

จะ config ทำอะไรล่ะครับ ไม่มีรายละเอียดเลย

อยากทำ  Hotspot authen ครับ มีอินเตอร์เน็ต 2เส้น  optic TOT 30M และ optic CAT 30M

เสียบ LAN จากเน็ตสองเส้นเข้า Mikrotik ไปเลยครับ
แล้วไปหาสคริป Load Balance มาใส่เอา

ถ้าอยากใช้ Switch ร่วมด้วย ก็ทำ Hotspot Auth บนไปพอร์ตไหนของ Mikrotik ก็ได้ แล้วเสียบ LAN จากพอร์ตนั้นไปที่ Switch
แล้วเอา Access Point ไปต่อบน Switch อีกที ถ้าไม่ได้ใช้ VLAN ตัว Switch ก็แทบจะไม่ต้องไป config อะไรมันเลยนะครับ