Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• จะซื้อตัว Load Balance ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    เริ่มโดย ldeawl00
    Read 10,155 times

คือตอนนี้ผมกำลังมองหา ตัวทำ Load Balance
ความต้องการ 1. Load Balance (Internet มี2เส้น true,tot ) 2.ควบคุมความเร็วในการเชื่อมต่อ Internet เครื่อง users (มี users 70 ) 3.สามารถ black ipไม่ให้ออกเน็ทได้
ปัญหาคือ ผมมี cctv และมีการ Forward Port ที่ Router true แล้วถ้าใส่ ตัว Load Balance ยังจะใช้งานได้ปกติหรือไม่
ที่ผมมอง ไว้ มี 3 ตัว QNO QVF7303 , Cisco RV042G , Linksys LRT224 แต่ในความคิด QNO ราคาสูงไปเมือเปรียบเทียบกับอีก 2 ตัวแต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ
ลบกวนแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอขอบคุนมากครับ

yod

Users ที่เข้าใช้งานพร้อมๆกันประมาณ 70 Clients อุปกรณ์ที่ทางคุณดูไว้ ใช้ได้หมดครับ  ;D

ที่ qno ราคามันแรง เพราะเป็น Loadbalance ได้ 4 เส้น ทำ L7 Firewall และรองรับได้ประมาณ 150 Clients วมถึงทำ Loadbalance By Session ได้ครับ เวลา Test Speed แล้วมันรวมให้เลย อะครับ

Internet ที่ใช้งานเป็นแบบ Cable หรือ ADSL ครับ ถ้า ADSL ก็ทำ Dynamic DNS และ Forward Port ที่ตัว Load Balance ได้เลย

เป็น adsl ครับและ 3 ตัวนี้คิดว่าตัวไหนดีสุดครับ

yod

เป็น adsl ครับและ 3 ตัวนี้คิดว่าตัวไหนดีสุดครับ
[/quote]

ถ้าในแง่ความเสถียร จะพอๆกันครับ แต่ qno 7303 จะมีลูกเล่นเยอะกว่าครับ