Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,612
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ์Nanostation M2 1 ตัวกินไฟเท่าไหร่
    เริ่มโดย mrcommander
    Read 5,374 times

สวัสดีครับคุณยอด และคนที่เข้ามาดู ผมรบกวนสอบถามว่า NanostationM2 หรืออุปกรณ์อื่น ๆ กินไฟเยอะไหมครับ ต่ออุปกรณ์ 1 ตัว เพราะผมลองเอา UPS ติดตั้งแล้วเสียบด้วย NanostationM2 ไม่ถึง5นาทีเลย เครื่องสำรองไฟดับ ทั้งที่คอมพิวเตอร์เปิดได้นานเกือบ10นาที ผมเลยสงสัยว่า กระแสไฟจาก UPS ไม่พอ หรือไม่ถึงเกรณ์ในการ load ตัว UPS เลยตัดหรือดับไปเอง

// ขอบคุณครับ

วิธีคิดค่าไฟนี้คิดจากในส่วนของ O/P:DC 24v, 0.5A  ใช่ 24*0.5=12w แบบนี้ถูกต้องหรือเปล่า หรือคิดแบบไหนครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ