Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• เปิด hotspot แล้วเข้าเน็ตไม่ได้
    เริ่มโดย tanaosritum
    Read 8,172 times

mikrotik rb2011 ก่อนหน้าจะเปิดใช้ hotspot อินเตอร์เน็ตสามารถใช้งานได้ตามปรกติ แต่พอหลังจาก set ค่าต่าง ๆ เพื่อใช้ hotspot เรียบร้อยแล้ว พอหลังจากเปิดใช้ hotspot ไม่สามารถออกอินเตอร์เน็ตได้ แต่ user สามารถกรอกได้ผ่าน เข้าไปดูใน Active ของ hotspot ก็มี User ที่ผมเพิ่งกรอกเข้าไปให้เห็นในหน้า active แบบนี้มันเกิดจากปัญหาอะไรเหรอครับ ผมใช้ wan แบบ fixip 2 wan ผมงมกับปัญหานี้มานานมากแล้ว

yod

config loadbalance + hotspot ไม่ถูกต้องหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นแบบ PPC ต้อง config เพื่อให้ hotspot server ทำงานไดด้วย ใน webboard จะมีเขียนไว้ ลองหาและศึกษาดูครับ