Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเสา 2640T
    เริ่มโดย teey
    Read 12,067 times

ไม่ทราบว่าทางร้านมีเสา D-Link DSL-2640T 10 dBi ไหมครับ รบกวนสอบถามด้วยครับว่า พอที่ office ที่โรงงานห่างจากที่บ้านประมาณ 200 เมตร พอดีต้องการใช้ wireless จาก office โรงงาน พอเอา DWA-125 มาติดตั้งที่ตัว PC ที่บ้านแล้วสัญญาณแรงเพียง 9 %  ถ้าเปลี่ยนเสาที่ตัว D-Link DSL-2640T แล้วสัญญาณจะแรงขึ้นไหม แล้วถ้าเปลี่ยน DWA- 125 เป็นตัวอื่นจะแรงไหมครับ รบกวนสอบถามด้วยครับ พอดีไม่ต้องการที่จะเพิ่ม AP ครับ ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

มีหลายรุ่นเลยครับ

https://www.sysnetcenter.com/14-indoor-antenna

สัญญาณจะแรงขึ้นแน่นนอนครับ แต่ทีนี้จะติดปัญหาที่ตัวรับอีก ถ้าเป็นตัวรับที่ติดมากับ Notebook หรือตัวรับที่เป็นรุ่นมีกำลังส่งน้อยๆ ตัวรับก็จะไม่สามารถส่งข้อมูลกลับไปหา AP ได้ครับ

ระยะ 200 เมตร ผมแนะนใช้ AP อีกตัวมาทำเป็น Mode Repeater  หรือ WDS จะดีกว่าครับ ได้ความเสถียรดีกว่าเยอะครับ