Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนสอบถามข้อมูลครับ
    เริ่มโดย worrawit2010
    Read 10,190 times

มีอาคาร 2 ชั้นทำเป็นห้องพักทั้งหมด 8 ห้องชั้นล่ะ 4 ห้องกว้างห้องล่ะ 4 เมตร มี Internet อยากทำเป็น Wireless WiFi ต้องใช้อุปกร์ณอะไรบ้างครับใช้ตัว Wifi Repeater ตัวเดียวได้ไหมครับ

ใช้รุ่น UBIQUITI UNIFI LONG RANGE UAP-LR ACCESS POINT ความเร็วสูง 300MBPS ความถี่ 2.4GHZ  ตัวเดียวติดที่ชั้น 2 ได้ไหมครับ

yod

อาจจะเกิดปัญหาอุปกรณ์ AP ส่งถึง แต่ฝั่งตัวรับเช่น notebook, smart phone ส่งกลับไม่ถึงตัว ap ครับ