Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีการ Config Linksys WRT160NL Firmware DD-WRT ร่วมกับ 3G USB Modem
    เริ่มโดย yod
    Read 20,619 times
yod

วิธีการ Config  Linksys WRT160NL Firmware DD-WRT ร่วมกับ 3G USB Modem

สวัสดีครับ

หัวข้อนี้จะเป็นวิธีการใช้ Linksys WRT160NL ร่วมกับ 3G USB Modem

ทดสอบ 3G USB Modem ที่ใช้ร่วมกับ Linksys WRT160NL

Update Firmware เป็น DD-WRT V24 SP2 ของรุ่น WRT160NL ก่อนนะครับ

1. Login เข้าหน้า Config ของอุปกรณ์ Linksys WRT160NL

2. เข้า Menu Setup --> Basic Setup
เลือก Connection Type เป็น 3G/UMTS
เลือก Dial String --> เลือกตาม Operator ที่ใช้เลยครับ แต่ตอนนี้มีให้เลือกแค่ 3 ค่ายครับ
เลือก APN ตาม Operator ที่ใช้เช่นกันครับ

จากนั้น Click [Apply] และ [Save] ครับ

3. เชื่อมต่อ 3G USB Modem เข้ากับ USB Port ของ Linksys WRT160NL โดยผมใช้ Sim ของ DTAC ครับ แล้วรอซักครู่

ทดสอบครับ

เรียบร้อยครับ

ลบกวนผู้รู้ทีคับ ผมเป็น สมาชิกใหม่ เห็นข้อความหน้าสนใจเลยอยากจะ ขอคำชี้แนะด้วยคับ

แล้วตัว MC727  จะใช้ได้หรือไม่คับ ขอบคุณคับ

yod

สวัสดีครับ รุ่น MC727 ทางร้านยังไม่เคยลองทดสอบเลยครับ