Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามครับ DES-3226S D-Link
    เริ่มโดย thirayuw
    Read 13,774 times

เนื่องจากผมเปิดร้านเกมส์ด้วยความรู้น้อยนิดก็เลยพลาดตรงนี้ไปครับ ซื้อ ตัวที่ว่ามา DES-3226S แต่พอลองต่อแล้ว โดยการ ต่อเน๊ต3BBราวเตอร์ไวเลส(ที่เค้าให้มา)แล้วต่อสายแลนด์เข้าที่ พอร์ทสวิทย์(1)แล้วส่วนเครื่องที่เหลือก็เรียงตามลงไปอีก15เครื่อง แต่ใช้งานไม่ได้ครับ 

ไม่รู้วิธีตั้งจริงๆของมันครับ และวิธีต่อที่ถูกต้องครับ หรือมันทำให้เป็นฮับ สวิทย์ไม่ได้ครับ

หน้าตาของมันครับ เจ้า DES-3226S

รอผู้รอบรู้มาตอบคำถามครับ

yod

รอผู้รอบรู้มาตอบคำถามครับ
[/quote]

สวัสดีครับ

เจ้าตัวนี้มันเป็น Switch Layer2 ตัวนี้ทำ VLAN ได้ อาจจะต้องตรวจสอบจากคู่มือแล้ว Login เข้าไป Set ให้เป็น Port Switch ธรรมดาครับ

และอีกอย่างอาจจะต้องตรวจสอบที่ Router Wireless ด้วยครับว่าเขา Set ไว้ให้แจก IP หรือเปล่า และตั้งไว้แจกสำหรับกี่เครื่อง