Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• [RouterOS 6.14 ขึ้นไป] Free Dynamic DNS ของ Mikrotik เอง ใช้ง่าย ไม่วุ่นวาย
    เริ่มโดย Mr.Zenith
    Read 95,944 times
mod

เชื่อมต่อล้มเหลวอ่ะ

b

ช้วยแก้ปัญหาหน่อยครับ คือ มี mikrotik 2 ตัว ตัวแรกรวมเน็ต เปิด dns mikrotik เข้าไปควบคุมได้จากทุกที่  แต่มีปัญหาอยู่ที่ ตัวที่ 2 นะครับ ตัวที่สองทำระบบ hotspot   และ pppoe   ปัญหาคือ ผมจะต้อง ฟอเวิร์ด พรอดอย่างไรให้ dns mikrotik ตัวที่สองทำงานได้เหมือนตัวแรกเลยนะครับ เพราะว่าทำแล้วจะวิงเข้าตัวแรกตลอดเลยนะครับ

ผมใช้แล้วใช้ดีมาก แต่อยากรู้ว่าจะเข้าไปดู userman ยังไง