Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ต้องการให้userใช้งานได้แค่ครั้งละ2ชั่วโมงแล้วให้ล๊อกอินใหม่ต้องทำงัยครับ450Gครับ
    เริ่มโดย weerawut
    Read 31,474 times

ต้องการให้แต่ละ user ใช้งานได้ครั้งละ2ชั่วโมงแล้วต้อง login ใหม่ต้องทำงัยครับ

ค่า Idle Timeout คือ ระยะเวลาที่ client เชื่อมต่อกับเครือข่ายของเราอยู่ แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลย ไม่ได้ใช้ traffic เลย จนครบระยะเวลาที่เราตั้งไว้ใน Idle Timeout ก็จะเตะออกจากระบบ

ค่า Keepalive Timeout คือ ระยะเวลาที่ client ไม่ได้เชื่อมต่อกับเครือข่ายของเราอยู่ (เช่น ใช้อยู่ดีๆแล้วปิดเครื่อง, ปิด Wi-Fi, อยู่นอกพื้นที่ที่สัญญาณ Wi-Fi ของเราครอบคลุม, กำลังรีสตาร์ทคอม) ถ้าไม่ได้เชื่อมต่อกลับเข้ามาภายในระยะเวลาที่กำหนด ก็จะเตะออกไปครับ ถ้ากำหนด 00:02:00 หมายถึง 2 นาทีครับ ไม่ใช่ 2 ชั่วโมง

ถ้าจะให้ User ถูกตัดออกทุก 2 ชั่วโมง แม้จะใช้งานอยู่ก็ตาม (ให้ล็อกอินเข้ามาใหม่) ต้องตั้งค่าที่ User Profile ครับ โดยตั้ง Session Timeout เป็น 02:00:00

ขอบคุณมากครับ

ชั่วโมง : นาที : วินาที

3 ตัวนี้แหละ session time out

idle time out

keepalive timeout

ทำให้ user ใช้งาน ได้อย่างราบรื่น

แล้วตัว Cookie  ด้วย

แต่ถ้าอยากสร้างบน บน winbox  125k/3m -5วัน หมดอายุ ล่ะมาซื้อบัตรใหม่ ทำไงคับ