Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามการต่อ AP กับตัว Mikrotik รุ่น RB951G-2HnD ครับ
    เริ่มโดย wrxsm
    Read 5,235 times

ผมใช้ตัว Mikrotik รุ่น RB951G-2HnD ทำ Hotspot อยู่ครับแต่ต้องการเพิ่ม AP อีก 3 จุดเพื่อ การกระจายสัญญาณและแก้จุดอัพสัญญาณโดย คิดว่าจะเดินสายLANไปหา AP แต่ละตัวโดยตรงเลยครับ แต่ผมส่งสัยว่า สามารถเสียบสายLANเข้ากับ RB951G ใน port 2-5 ได้เลยมั้ยครับขอบคุณ ครับ

yod

ได้ครับ

ตัว Access Point ใน Network Mode ให้ set เป็น bridge และ ip ให้อยู่ใน subnet เดียวกับ mikrotik ใส่ gateway, primary dns จะเป็นหมายเลข ip ของ ทikrotik ครับ

แต่ถ้าอุปกรณ์ที่ไปต่อเพิ่มเป็น wireless router ให้ปิด dhcp server ด้วยนะครับ