Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,614
กระทู้ทั้งหมด
10,048
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• จะอัพเดทเป็น router os 6.15 ระบบจะต้อง config ใหม่ทั้งหมดเลยใช่มั๊ยครับ
    เริ่มโดย rampace1307
    Read 8,591 times

มือใหม่ครับ ถ้า จะอัพเดทเป็น router os 6.15 ระบบจะต้อง config ใหม่ทั้งหมดเลยใช่มั๊ยครับ

ของผม 450G ไม่ได้ทำไรใหม่ซักอย่างครับ อัพแล้วค่าเก่าอยู่ครบ ไม่มีอะไรเสียหายครับ ใช้เวลาไม่ถึง 2 นาที อิอิ แต่แนะนำว่า backup ข้อมูลก่อนอัพก็ดีนะครับ

ปล.ของผมจาก 5.26 เป็น 6.15

อัพ ได้เลยครับ ผมเพิ่งจัดไปเมื่อวานผ่านได้สบายมากครับ

เพิ่งทำเมื่อกี้เองครับ คอนเฟิร์มอีกเสียงว่าทุกอย่างที่ตั้งค่าไว้ ไม่หายไปไหนครับ อัพได้เลยครับ ผมอัพจาก 6.12 เป็น 6.19

yod
ถ้า V4.xx --> V6.xx ตัว Usermanager ต้อง Config ใหม่ครับ
ถ้า V5.xx --> V6.xx ตัว Usermanger เหมือนเดิมครับ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไร