Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ตัว rb1100ahx2 reset ยังไงครับ
    เริ่มโดย LLifeLL
    Read 15,468 times

คือรุ่นนี้ดูจากรูปไม่มีปุ่มรีเซ็ท ถ้าเกิดเราพลาด ต้องรีเซ็ทใหม่ต้องรีเซ็ทยังไงครับ ไม่เหมือนตัวเล็กมีปุ่มรีเซ็ทให้

yod

เข้า port boot แล้ว login ผ่าน winbox ด้วยหมายเลข MAC Address 99% จะ Connect ได้ครับ จากนั้นเข้า System --> Reset Configuration ครับ

แต่ถ้าดวงไม่ดี ตอนเช้าจิ้งจกทัก connect ไม่ได้ ต้องทำผ่าน console หรือต้องเปิดเครื่องมาช๊อตขาครับ  ;D ;D

แหะๆ ขอบคุณครับพี่ที่ช่วยคลายความสงสัย เพราะดูจากรูปหาปุ่ม reset ไม่เจอ ตอนนี้เล่นรุ่น 450G อยู่ ถ้ามีโอกาศจะอุดหนุนนะครับ

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

ในกรณีที่connectแล้วขึ้น error wrong username or password

ผมลองกดปุ่มresetดังรูปแล้ว   ก็ยังconnectและขึ้น error wrong username or passwordเหมือนเดิม

ขอบคุณครับ

yod

ถอดปลั๊ก --> กดปุ่ม reset ค้าง --> เสียบปลั๊ก --> รอประมาณ 30 วินาที --> ปล่อยปุ่ม reset

ถอดปลั๊ก --> กดปุ่ม reset ค้าง --> เสียบปลั๊ก --> รอประมาณ 30 วินาที --> ปล่อยปุ่ม reset
[/quote]

ปุ่มรีเซ็ตอยุ่ไหนครับ rb1100ahx2

yod

[/quote]

ปุ่มรีเซ็ตอยุ่ไหนครับ rb1100ahx2
[/quote]

iู้สึกว่าจะไม่มีปุ่ม Reset ครับ เข้าผ่าน serial port แล้ว reset ผ่าน netinstall หรือถ้าเข้า winbox ได้ menu system --> reset configuration

รุ่นนี้ขันน๊อต เปิดฝาเคส แล้วจะเห็นปุ่มรีเซ็ต