Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• mikrotik 1100 ทำ hotspot load balance ตั้งค่า nanostation loco m2 ยังไงครับ.
    เริ่มโดย pac7584
    Read 5,589 times

ผมค้นดูแล้วไม่เจอ..หัวข้อที่ต้องการ(หรือว่าค้นไม่ดี..)
ตอนนี้ทำ load balance ได้แล้ว พอเอา nanostation loco m2 มาต่อกับ switch ลองเชื่อมต่อกับ nano.. ดูแล้วเข้าเน็ตไม่ได้คับ.

ตามลิ้งค์ที่ให้ไว้ ใช้ร่วมกับ hotspot load balance ด้วยหรือเปล่าครับ.. พอดีผมลองแล้วก็ยังไม่ได้ ผมลองถอดสาย lan ไปเสียบเข้ากับ router ตัวอื่นที่ไมได้ทำ hotspot ก็ใช้ได้ปกติครับ..

yod

ได้ครับ ip ของ locom2 ต้องเป็น class เดียวกับ mikrotik นะครับ และชี้ gateway/primary dns มาที่ ip ขา lan ของ mikrotik ครับ

ดูเหมือนว่า เครื่องลูกไม่ได้รับ ip ใดๆเลยครับ..ตั้งค่า gatewayและ dns แล้ว