Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องการตั้งโหมด Router ใน PICO M2HP ครับ
    เริ่มโดย goburi78
    Read 5,428 times

คือว่าถ้าผมมีเนตของ TOT เป็น Router TP Link แบบธรรมดา  เวลาเสียบใช้งานจะได้รับ IP  192.168.1.XX   แล้วถ้าคราวนี้ผมเอา Pico M2HP  ไปต่อ  และ Fix IP ให้เป็นวงเดียวกับ Router   แต่ผมจะเซตให้ Pico แจก IP เป็นอีกวง  เพื่อลดภาระของ Router TOT   

วิธีนี้เป็นผลดีกับระบบไหมครับ   และผมสงสัยว่า Firmware ของ PICO M2HP  ตัวที่ดีที่สุดคือ Version ไหนครับ