Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากทราบวิธีการเช็ค Bandwidth Internet ใน Mikrotik ครับ
    เริ่มโดย mobilesuit
    Read 7,458 times

ถ้าเราไม่ได้อยู่ที่หน้าเครื่อง Mikrotik แต่เราใช้ Winbox รีโมทเข้าไปที่ตัวอุปกรณ์ อยากทราบว่าเราจะดูความเร็วอินเตอร์เน็ต ณ ช่วงเวลานั้นๆ ได้จากเมนูไหนครับ

yod

ไม่น่าจะได้นะครับ ถ้าตรวจสอบควาเร็ว internet ต้องมีการ Up/Download File ไปยัง server ถึงจะจับความเร็วได้ครับ จะไม่เหมือน ping test