Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอสอบถามเรื่องการใช้ User Manager หน่อยคับ
    เริ่มโดย homowizard
    Read 9,379 times

:'(ได้ทำการ อัพจากV5.26เป็นV6.20ลองเข้าหน้าlogin ใส่Uerและpassแล้ว มันขึ้น คำสั่ง" user-id atau password anda SALAH!" จะต้องแก้ใขยังไงคับ ??? ??? ???

yod

ถ้า user-man v5.2x แล้ว up เป็น v6.x ต้อง clear database แล้วสร้างใหม่ครับ

ใช่คับ.... ผมส่งไปให้ทางพี่ลงให้ใหม่พอกลับมา สามารถเข้า User Managerได้แต่พอเอารหัสที่สร้างมาใหม่กลับมาทดลองใช้งานกลับแจ้งใน winbox ที่สอบถามในขั้นต้นเลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นคับ

yod

หมายถึงยังไงครับ ที่แจ้งใน winbox

error ใน log ?
error ในหน้า login?

error นี้ไม่เจอใน forum ของ mikrotik เลยไม่ทราบครับว่าเกิดอะไรขึ้น ลอง login ด้วย user ที่ผมสร้างไว้ สามารถ login ได้มั้ยครับ ไม่งั้นก็ต้องส่งมาตรวจสอบที่ร้านครับ

ขอขอบคุณมาก... ทำได้แล้ว ผมต้องไปลบในhotspotออกให้หมดแล้วทำการใส่ข้อมูลซ้ำลงไปตามเดิมmikrotikคงจำค่าเก่าไม่ยอมให้แก้ใข เลยต้องลบของเดิมแล้วใส่ใหม่หมด