Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• เรื่องการ Upgrade RouterOS 4.11 ไปเป็น Version ใหม่ๆ ครับ
    เริ่มโดย chkub.krit
    Read 6,969 times

สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ Mikrotik RB750 อยู่ครับ ยังใช้ได้ปกติดี มีเอ๋อบ้าง เล็กๆน้อยๆ ใช้มา 2 ปีแล้วไม่เคย Upgrade Firmware เลย ยังเป็น 4.11 นับตั้งแต่วันที่ซื้อจากร้านไปครับ
อยากทราบครับ หากผมทำการ Upgrade Firmware จาก 4.11 ไปเป็น Version ที่ใหม่กว่าหรือ Version ล่าสุด ตรงนี้ จะมีปัญหาเกี่ยวกับพวก Script ที่ตั้งใว้ รวมถึงตัว Usermans ที่ตั้ง Hotspot Authen ใว้ด้วยหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

yod

ถ้า up 4 เป็น 6 ต้อง config ใหม่ครับ และ script ในส่วน userman จะใช้ไม่ได้ครับ