Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถาม การต่อ truehome_wifi กับ Airlive wl-1600usb
    เริ่มโดย kameal
    Read 11,473 times

อยากทราบวิธีการตั้งค่า หรือวิธีการเชื่อมต่อสัีญญาณ truehome_wifi เข้ากับ Airlive wl-1600usb ผมใส่ พาสเวิดในช่อง network key  5ตัว ของทางทรู แล้วทำไมมันไม่่ได้เลยอยากทราบวิธีคับว่าจะทำได้อย่างไร

yod

เท่าที่ผมเคยเล่น ทาง true wifi จะไม่มีการใส่ encryption สัญญาณ wireless เอาไว้นะครับ เพราะถึงเราจะใช้ ตัวรับ wireless ทำการ connect ได้ แต่ถ้าไม่มี user/password ก็จะติดอยู่ที่หน้า authenticate ของ true เล่นต่อไม่ได้อยู่ดีครับ

ลองไม่ใส่แล้ว connect ใหม่ดูครับ หรืออาจจะเป็นช่วงที่คนเข้ามา connect ตัว accesspoint ของ true เยอะแล้วก็ได้ เพราะ accesspoint ตัวเล็กๆพวกนี้จะรองรับการ connect ได้ไม่กี่เครื่องครับ