Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถาม nanostationM2 ครับ.
    เริ่มโดย agree
    Read 10,096 times

สวัสดีครับ,

ผมขอทราบรายละเอียดคร่าว ๆ นะครับ.

หลานอยู่คอนโด ชั้นที่ 9 ต้องการใช้ internet เลยให้ผมช่วยหาอุปกรณ์เชื่อมต่อ
ผมก็ดู ๆ nanostationM2 ไว้ครับ.

คอนโดห้องนี้ ซื้อต่อมาอีกทีครับ ซึ่งก่อนหน้า เจ้าของเดิม ใช้ wifi จากคอนโด
ซึ่งอยู่ตรงข้าม(ระยะประมาณ 50-80 เมตร) มี username และ password
ให้เรียบร้อยครับ เคยใช้ tenda309r+ จับสัญญาณ แต่จับไม่ได้ครับ.

ขอถามดังนี้นะครับ.

1. ถ้าใช้ nanostationM2 คิดว่าจะดึงสัญญาณมาได้หรือไม่ครับ?
2. สามารถดึงสัญญาณ truewifi จากละแวกใกล้เคียงได้หรือไม่ครับ?

ขอบคุณครับ.

.

.

อยากทราบเหมือนกันครับจะใช้อยู่หมือนกันครับ

;D ;D ;D :) :) :) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ 'ออนไลน์