Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากทราบการเช็ค เชื่อมต่อ mikrotik 450G เข้ากับ switch
    เริ่มโดย oanzaai
    Read 9,763 times

อยากทราบการเช็ค เชื่อมต่อ  mikrotik 450G เข้ากับ switch ระบบตามภาพในการออกเน็ต จะมีการใส่ User pass   เราสามารถเซ็ต mikrotik 450G  เข้ากับ switch ได้ไหมครับ
switch แจก IP ออกเน็ต 10.5.6.0

yod

ถ้าให้ mikrotik ทำ authen ต้องให้ตัว mikrotik เป็น router ครับ ซึ่งจะหมายถึงมี 2 interface คือ wan กับ lan และ wan กับ lan ต้องคนละ subnet กันครับ

ถ้าให้ mikrotik ทำ authen ต้องให้ตัว mikrotik เป็น router ครับ ซึ่งจะหมายถึงมี 2 interface คือ wan กับ lan และ wan กับ lan ต้องคนละ subnet กันครับ
[/quote]
การ authen ทำไงครับ
ส่วนการเชื่อมต่อ ของระบบเดิม มีการ ล็อกอิน เข้าใช้งานอินเตอร์เน็ต เราจะเชื่อมต่อด้วยวิธีอะไร
ผมขอวิธีการเซ็ต และขอคำแน่ะนำ วิธีการเชื่อมต่อแบบอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ พี่ยอด

yod

[/quote]
การ authen ทำไงครับ
ส่วนการเชื่อมต่อ ของระบบเดิม มีการ ล็อกอิน เข้าใช้งานอินเตอร์เน็ต เราจะเชื่อมต่อด้วยวิธีอะไร
ผมขอวิธีการเซ็ต และขอคำแน่ะนำ วิธีการเชื่อมต่อแบบอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ พี่ยอด
[/quote]

การทำ authen ถ้าใน mikrotik คือกราสร้าง hotspot server ครับ